Efferalgan-80mg

  • Than phiền
  • gplus
  • pinterest
Số đăng ký: VN-8702-04
Nhóm dược lý:
Thành phần:
  • Paracetamol: 80mg
Dạng bào chế: Thuốc bột sủi
Quy cách đóng gói: Hộp 12 gói
Hạn sử dụng:
Công ty sản xuất:
Công ty đăng ký:
Tham vấn y khoa: Dr. Tran Bong Son
Biên tập viên: Trang Pham
Biểu đồ giá thuốc
Chỉ định:
Thuốc này chứa paracetamol Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ. Dạng trình bày này dành cho trẻ em cân nặng từ 5 đến 16kg (khoảng 2 tháng đến 5 tuổi).Xin đọc kỹ phần "Liều dùng"Còn có paracetamol ở các dạng bào chế khác dành cho trẻ em có thể trọng khác nhau. Xin hỏi ý kiến thầy thuốc hoặc dược sĩ của bạn.

Chống chỉ định:
Thuốc này không được dùng trong những trường hợp sau:
- Dị ứng với paracetamol
- Có bệnh gan nặng
- Không dung nạp với fructose (vì có sorbitol)Trường hợp nghi ngờ, phải hỏi ý kiến thầy thuốc hoặc dược sĩ của bạn.

Tương tác thuốc:
Để tránh tương tác giữa các thuốc, bạn luôn phải báo cho thầy thuốc hoặc dược sĩ biết các thuốc khác bạn đang dùng.

Tác dụng ngoại y (phụ):
Cũng như đối với tất cả các loại thuốc, thuốc này có thể gây ra ở một số người những phản ứng ở các mức độ nặng hoặc nhẹ.
- Ở một số ít trường hợp, có thể phát ban hoặc phản ứng dị ứng. Nếu có, phải ngừng ngay việc điều trị và báo cho thầy thuốc biết.
- Ở một số rất hiếm trường hợp, đã thấy có sự thay đổi, kết quả các xét nghiệm cận lâm sàng, do đó cần xét nghiệm máu đều đặn: thí dụ các mức đột thấp bất thường một số tế bào máu (tiểu cầu), có thể dẫn đến chảy máu cam, chảy máu lợi. Nếu có, cần hỏi ý kiến thầy thuốc.Báo tin cho bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn về mọi tác dụng không mong muốn hoặc khó chịu gặp phải mà không đề cập tới trong tờ hướng dẫn này.

Chú ý đề phòng:
Phải báo ngay cho thầy thuốc khi dùng quá liều, hoặc nhỡ cho uống liều quá cao. Do có sorbitol nên thuốc này chống chỉ dịnh trong trươờnghợp không dung nạp với fructose (một bệnh di truyền về chuyển hoá).Thuốc này chứa paracetamol. Các thuốc khác cũng chứa hoạt chất này. Không dùng phối hợp những thuốc như vậy để tránh quá liều hàng ngày được chỉ định (xem phần Liều dùng).Thận trọng khi dùng
- Nếu triệu chứng đau dai dẳng quá 5 ngày, hoặc còn sốt quá 3 ngày, hoặc thuốc chưa đủ hiệu quả, hoặc thấy xuất hiện các triệu chứng khác, không tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến thầy thuốc của bạn.
- Trường hợp có bệnh gan nặng, hoặc bệnh thận, phải hỏi ý kếin thầy thuốc trước khi dùng paractetamol.
- Trường hợp ăn kiêng mối hoặc ăn nhạt (giảm muối) cần nhớ là trong mỗi gói thuốc có chứa 66mg Na để tính vào khẩu phần ăn hàng ngày.
- Với liều thuốc khuyến cáo, không nên thay thế aspirin với paracetamol.Trường hợp nghi ngờ, đừng ngần ngại hỏi ý kiến bác sĩ của bạn.

Liều lượng:
Dạng thuốc này dành cho trẻ em cân nặng từ 5 đến 16 kg (khoảng 2 thaáng đến 5 tuổi). Liều paracetamol hàng ngày tính theo cân nặng của trẻ, tuổi của trẻ chỉ để tham khảo, hướng dẫn. Nếu không biết cân nặng của trẻ, cần phải cân trẻ để tính liều thích hợp nhất. Paracetamol có nhiều dạng phân liều khác nhau để điều trị thích hợp tuỳ theo thể trọng của từng trẻ.Liều thường dùng là:
- Trẻ cân nặng từ 5 đến 6 kg (khoảng 2 tháng tuổi) mỗi lần dùng một gói nếu cần nhắc lại sau 6 giờ, không quá 6 gói trong một ngày.
- Trẻ cân nặng từ 7 đến 8 kg (khoảng 3 đến 9 tháng tuổi): mỗi lần dùng dùng là một gói, nếu cần nhắc lại sau 4 giờ, không quá 6 gói trong một ngày.
- Trẻ cân nặng từ 9 đến 12 kg (khoảng từ 9 đến 24 tuổi): mỗi lần dùng là hai gói, nếu cần, nhắc lại sau 6 giờ, không quá 8 gói trong một ngày.
- Trẻ cân nặng từ 13 đến 16 kg (khoảng từ 2 đến 5 tuổi) : mỗi lần dùng hai gói, nếu cần, nhắc lại sau 4 giờ, không quá 12 gói trong một ngày.Liều dùng paracetamol hàng ngày khuyến cáo là khoảng 60 mg/kg/ngày, được chia làm 4 đến 6 lần dùng. Khoảng 15 mg/kg trong 6 giờ hoặc 10 mg/kg trong 4 giờ.Trường hợp nghi ngờ, đừng ngắn ngại hỏi ý kiến thầy thuốc hoặc dược sĩ thuốc được phân phát hoặc kê đơn riêng cho bạn sử dụng trong các tình huống sử dụng cụ thể:
- Nó có thể không phù hợp với tình huống bệnh khác.
- Không giới thiệu việc sử dụng thuốc cho người khác.

Bảo quản:






+ "Lưu ý những sản phẩm đăng trên website thuộc loại thực phẩm chức năng: những sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh"
+ Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ
+ Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Danh sách bình luận


Tham gia bình luận

Đánh giá:
Efferalgan-80mg Efferalgan-80mgProduct description: Efferalgan-80mg : Thuốc này chứa paracetamol Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ. Dạng trình bày này dành cho trẻ em cân nặng từ 5 đến 16kg (khoảng 2 tháng đến 5 tuổi).Xin đọc kỹ phần "Liều dùng"Còn có paracetamol ở các dạng bào chế khác dành cho trẻ em có thể trọng khác nhau. Xin hỏi ý kiến thầy thuốc hoặc dược sĩ của bạn.GT GT59316


Efferalgan-80mg


Thuoc nay chua paracetamol Thuoc dung dieu tri cac chung dau va/hoac sot nhu dau dau, tinh trang nhu cum, dau rang, nhuc moi co. Dang trinh bay nay danh cho tre em can nang tu 5 den 16kg (khoang 2 thang den 5 tuoi).Xin doc ky phan "Lieu dung"Con co paracetamol o cac dang bao che khac danh cho tre em co the trong khac nhau. Xin hoi y kien thay thuoc hoac duoc si cua ban.
RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

CÁC THƯƠNG HIỆU NỔI TIẾNG

ĐỊA CHỈ NHÀ THUỐC

Chi tiết từng ngõ, phố, quận, huyện

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

HỖ TRỢ NHANH CHÓNG

Tư vẫn miễn phí, nhiệt tình

RẤT NHIỀU SẢN PHẨM

DANH BẠ PHONG PHÚ

Đa dạng hàng trăm ngàn thuốc

TIN TỨC CẬP NHẬT

TIN SỨC KHỎE HỮU ÍCH

Các tin y tế cập nhật liên tục

Giá Thuốc www.giathuoc.net Hà Nội, Việt Nam 123 ABC VN-HN 10000 VN ‎0912121212